Manga Anime Fanclub
[GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 Mac
Manga Anime Fanclub
[GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 Mac

• Search
  • vietnam
  • Đăng ký Đăng nhập

Quên mật khẩu?

Hoặc     
Đăng nhập bằng tài khoản:
facebook

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Lam.] 1 [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 Empty [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp ! Mon Jun 25, 2012 4:13 pm

Lam.]

Admin
Admin
First topic message reminder :

Xin chào mọi người aaa yeah
Theo như J biết thì nhóm GOT nhà mình đc thành lập từ thời c Ver. Và tới thời điểm này là nhóm GOT mình chỉ mới có vài mem thực hiện các PJ trans MA. Cho nên bây h- hè 2012, MAC đã có số mem cũ, mới onl nhiều, vì thế J quyết định là sẽ tập trung các mems trong nhóm thực hiện các PJ.

Bây giờ J sẽ update lại danh sách các mem nhóm GOT.

Translator:
1. Nana
2. Leonardo
3. Fujiwara Miyu
4. Yuzurin
5.Yoh
6. KayJay Z
7. Vermouth

Editor:
1. Snowteddybear
2. Fujiwara Miyu
3. RyuujiDK
4. Kaitou Kid
5. Ino-nyan
6. Ngày Nắng Mới
7. Magic_Kaito1412

(*) Nếu có bạn nào muốn đăng kí nhóm GOT thì vào [You must be registered and logged in to see this link.] đăng kí nhé. Nếu không thì bạn có thể PM cho J luôn cũng đc.

Đây là danh sách các vị trí trong nhóm GOT.
Tổng cộng là sẽ có 2 đội lớn: Translator và Designer.

Đội 1: Translator. Đội này sẽ đc chia thành 2 nhóm nhỏ.
(+) Trans (2 bạn trở lên):
Nhiệm vụ: Dịch manga từ tiếng Anh sang tiếng Việt.
Yêu cầu: Biết tiếng Anh và có trình độ chém gió cực đỉnh. Thiếu kinh nghiệm thì cũng k sao, miễn là có khả năng dịch từ tiếng Anh sang tiếng Việt là ổn.
(+) Edit (2 bạn trở lên)
Nhiệm vụ: Kiểm tra bản dịch của các bạn thuộc đội Trans và sửa lỗi sai, chỉnh lại câu cú cho hợp nghĩa. Sau đó bạn này sẽ send qua cho bên nhóm Designer, đồng thời cũng sẽ cc lại qua cho Trans-or.
Yêu cầu: Biết tiếng Anh.

Đội 2: Designer. Đội này đc chia thành 4 nhóm nhỏ.
(+) Scan- Clean (Từ 1 đến 2 bạn)
Nhiệm vụ: Các bạn clean các khung lời thoại và các chữ tiêu đề, dòng chú thích,... sao cho sạch đẹp để có thể để text vào.
Yêu cầu: Biết sử dụng PTS.

(+) Scan- Text (Từ 1 đến 2 bạn)
Nhiệm vụ: Bỏ text vào các khung lời thoại, các dòng chữ chú thích, tiêu đề,... đã đc nhóm Scan- Clean xóa sao cho đẹp và ngay ngắn.
Yêu cầu: Biết sử dụng PTS.

(+) Editor ( Từ 1 đến 2 bạn)
Nhiệm vụ: Kiểm tra và chỉnh lại bản scan. Đại loại như là chỉnh lại cỡ chữ, căn lại dòng, thêm hoa lá vào ,...
Yêu cầu: Biết sử dụng PTS và có mắt thẩm mĩ cao.
(+) Uploader (1 bạn)
Nhiệm vụ: Up bản manga đã đc dịch lên 4rum.

Và 1 vị trí quan trọng khác.
(+) Per-asker:
Nhiệm vụ: Xin per của các nhóm đã trans manga từ Jap-Eng đó.
Yêu cầu: Biết tiếng Anh và giỏi mảng viết thư =))
Chú ý:
- Các bạn có thể tham gia đội Translator lẫn đội Designer.
- Các bạn tham gia đội Designer bắt buộc phải đăng kí làm việc tại 2 đội nhỏ. Vd như tham gia: Scan-Clean và Scan-Text, Scan-Text-Editor,...
- Các bạn đăng kí lại vị trí muốn làm nhé.

Lương:

1 trang: $500.
Chất lượng (Thêm):
+ Cao: $1000
+ Khá: $500
Người xin per 1 bản manga: 5000 1 bản.

Rồi. Bây giờ thì nhóm GOT như v tổng cộng là có 12 thành viên. Nhóm GOT có thể là làm 1 PJ với tất cả mọi người trong nhóm cùng làm. Hoặc là các bạn từng người làm hay là chia nhóm nhỏ ra làm (Nhớ đặt tên luôn nha).
Chúng ta có chị Yoh và chị Fujiwara Miyu là nhóm phó và nhóm trưởng. Nhưng mà chị Miyu hơi ít onl nên là J cần thêm 1 nhóm phó khác. Có nghĩa là khi c Miyu và c Yoh off vì bận gì đó, bạn nhóm phó này sẽ quản lí nhóm GOT. Ai muốn làm thì PM J hoặc c Yoh nhé.

Tạm thời là vậy. Mọi người vào họp bàn Manga cả nhóm mình cùng trans đi nào T.T

Thân ái,
KayJ.

Được sửa bởi KayJay Z ngày Fri Jun 29, 2012 8:48 am; sửa lần 2.

Lam.] 26 [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 Empty Re: [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp ! Sun Jul 01, 2012 8:48 am

Lam.]

Admin
Admin
E thấy ở bên chỗ truyện vnsharing ng ta cũng gửi per mà chưa đc rep lại nhưng vẫn trans bthg. V mÌnh vẫn trans, vẫn để credit bthg đc k c ? yeah

Magic_Kaito1412 27 [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 Empty Re: [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp ! Sun Jul 01, 2012 9:06 am

Magic_Kaito1412

Staff
Staff
Đăng kí nhóm Trans ở đâu [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 3243727533 <-- khờ(ngốc)

yoh 28 [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 Empty Re: [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp ! Sun Jul 01, 2012 6:30 pm

yoh

Admin
Admin
@Jay: chị cũng ko bik nữa! muh chị hỏi 1 nhóm trans chị qen họ bảo là họ dùng bản raw rùi dựa vào bản Eng ở nơi nào cũng đc để trans! chị thấy làm zị nó cứ kỳ kỳ thế nào áh! (tại ăn gian qá muh [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 1482018599 ) h chị cũng ko bik sao lun! [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 1124614207

@Mag: em trg nhóm rùi muh, đăng kí j nữa áh! Tóm lại là em sẽ làm chung zới Nắng, Jay zới ss Na, ai làm ziệc j, clean, chèn text, trans... thì 4 ng tự phân công zới nhau áh! ^^

Leonardo 29 [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 Empty Re: [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp ! Sun Jul 01, 2012 7:22 pm

Leonardo

Staff
Staff
Phải biết tiếng nhật nữa ạ? Vậy e xin ra khỏi nhóm vs monkey

yoh 30 [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 Empty Re: [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp ! Sun Jul 01, 2012 7:47 pm

yoh

Admin
Admin
@Leo: dùng bản raw nhưng dựa bào bản Eng để dịch áh! ý là editor sẽ clean+chèn text trên bản Raw (để khỏi xin per thui) còn traslator thì vẫn dùng bản Eng để dịch!
bởi thế chị mới bảo là hơi ăn gian!! [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 1482018599
muh cái đó là 1 nhóm trans chị qen làm thế chị đâu có bảo nhà mình sẽ làm zị đâu!! [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 1482018599

Leonardo 31 [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 Empty Re: [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp ! Wed Jul 04, 2012 10:49 am

Leonardo

Staff
Staff
Khi nào thì nhóm mới bắt đầu trans đây nhỉ hay là chưa ra chap mới ?

yuzurin 32 [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 Empty Re: [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp ! Wed Jul 04, 2012 10:52 am

yuzurin

Super Moderator
Super Moderator
@ Leo em: Truyện đó ra hết lâu rùi, tổng cộng 77 chap. Bây giờ chỉ đang đợi bên Eng-trans cho phép dịch thui em ah, zới lại còn chờ cái credit nữa.

yoh 33 [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 Empty Re: [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp ! Thu Jul 05, 2012 7:19 pm

yoh

Admin
Admin
mò mãi mới ra thông tin của nhóm Scan bộ Spiral! [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 1124614207
tình hình là... chắc mình sẽ ko đợi per của nhóm Scan nữa! Bởi vì có đợi thì họ cũng sẽ ko trả lời đâu!
Đây, mn xem nhé!
[You must be registered and logged in to see this image.]

Nhóm nì đã thực hiện bộ Spiral cũng khá lâu rùi, từ năm 2007 cơ! Cộng thêm việc họ đã ko còn hoạt động nữa (như 2 hình ảnh phía trên áh) cho nên nhà mình cứ việc bắt tay vào làm thôi, ko cần xin per nữa, nhưng muh đến khoảng chap 16 thui áh, mí chap sau là nhóm Scan khác rùi! (về việc nì yoh sẽ tìm hiểu và nếu đc yoh sẽ xin per sau)

link Eng đây: [You must be registered and logged in to see this link.]
từ chap 13 nha cả nhà!!

Thân
yoh

Leonardo 34 [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 Empty Re: [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp ! Thu Jul 05, 2012 7:57 pm

Leonardo

Staff
Staff
Việc chia nhau mấy nhóm thì thế nào hả chị ?

yoh 35 [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 Empty Re: [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp ! Thu Jul 05, 2012 8:26 pm

yoh

Admin
Admin
hì, như cũ em, 1 nhóm 4 ng
+ Nhóm 1: Jay, Nắng, Mag zà ss Na
+ Nhóm 2: Yoh, Yu, Leo zà a Ryu (nhóm mình nà ^^)
nhóm 1 dịch chap chẵn, nhóm 2 dịch chap lẻ!! ^^

VNM 36 [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 Empty Re: [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp ! Mon Sep 03, 2012 9:12 am

VNM

Staff
Staff
cho Mon xin cái chân clean với text nào :D
Thời gian onl thì là tối, thi thỏang mới là chiều tại cơ bản là Mon vướng việc học run

yoh 37 [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp !  - Page 2 Empty Re: [GOT-group] Tập hợp nhóm GOT gấp ! Mon Sep 03, 2012 2:41 pm

yoh

Admin
Admin
Duyệt cho Mon nha!! ^^
Em có thể pm Nắng hoặc Jay để bik thêm thông tin chi tiết ^^

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2