Manga Anime Fanclub
[One Shot] Cao thượng hay ngốc nghếch Mac
Manga Anime Fanclub
[One Shot] Cao thượng hay ngốc nghếch Mac

• Search
  • vietnam
  • Đăng ký Đăng nhập

Quên mật khẩu?

Hoặc     
Đăng nhập bằng tài khoản:
facebook

You are not connected. Please login or register

Kuru-kun 1 [One Shot] Cao thượng hay ngốc nghếch Empty [One Shot] Cao thượng hay ngốc nghếch Tue Feb 19, 2013 5:25 pm

Kuru-kun

Member
Member
Author : Cronos(Kuru-kun)
Nguồn : Mật ngữ 12 chòm sao

Đã có khi nào bạn hy sinh 1 điều gì đó vì 1 ai đó , hay bởi vì đó chính là người mà bạn rất yêu thương hay không ?

Nhưng rồi bạn chợt nhận ra rằng tất cả những sự hy sinh thầm lặng của mình đều trở nên vô nghĩa khi 1 sự thật phũ phàng là người đó không hề đáp lại tình cảm của bạn . Bạn cảm thấy đau đớn tột cùng , bạn cho rằng mình quá ngốc nghếch khi thực hiện những điều vô ích đó .

Mà chính bạn không được đền đáp 1 tình cảm xứng đáng mà thay vào đó chỉ là những nỗi đau như muốn xé nát trái tim bạn , bạn hối hận vì những sự hy sinh vô ích của mình ? Vậy bạn có thực sự yêu người đó hay không ?

Chắc bạn sẽ trả lời là có , bởi vì chính bạn đã hy sinh rất nhiều cho người ấy mà . Thế nhưng tại sao khi thấy người đó vui vẻ , hạnh phúc . Thì sao bạn không thầm chúc mừng người ấy mà lại ôm chặt nỗi đau vào lòng chứ ?

Dù biết rằng tình cảm của người đó không dành cho bạn , mà là 1 ai đó . Nên dĩ nhiên bạn cảm thấy rất đau đớn .

Nhưng có khi nào bạn từng suy nghĩ rằng sự hy sinh của bạn chỉ là 1 điều quá nhỏ bé so với tất cả những người khác .Khi có những người đã từng hy sinh từng quả thận , từng bộ phân trên cơ thể của chính bản thân họ để cứu sống 1 con người mà thậm chí ngay đến bản thân họ cũng không hề quen biết người đó . Mà họ không mong muốn được đáp lại bất cứ điều gì .

Và vẫn câu hỏi cuối cùng là cách bạn cho đi những điều tốt đẹp dành cho người bạn yêu thương có phải là sự hy sinh hay không ? Hay là bạn mong muốn được sự đáp lại từ người đó ?

Hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi bạn cho đi người khác 1 điều gì đó , để bạn không cảm thấy sự cao thượng của mình là quá ngốc nghếch , khi bạn không nhận lại được những điều mà bạn không mong muốn
.

Message reputation : 100% (1 vote)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]